วันที่ 28 ก.พ.67 เวลา 10.00 น. ภายใต้การอำนวยการของ นายอำนวย เกษตรสินธุ์นุกูล นอภ.ตะเกียบ มอบหมาย ปลัดอำเภอฝ่ายความมั่นคง บูรณาการทำงานร่วมกับ หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ ฉช.3 (หนองคอก) เข้าแจ้งความดำเนินคดีกับ นายอัครวัฒน์ สงวนนามสกุล นายทุนที่ว่าจ้างรถแบ๊คโฮ และคนงาน บุกรุกเข้าไปตัดโค่นต้นไม้หวงห้าม ประเภท1 พร้อมยึดไม้ของกลาง นำมาเก็บรักษา ในส่วนของป่าชุมชน ได้ดำเนินการเจรจาไกล่เกลี่ยกับเจ้าของโฉนด สปก. ยินยอมแก้ไขเปลี่ยนแปลงพื้นที่ป่าชุมชนเดิม จำนวน 2ไร่เศษ คืนให้กับชุมชน