เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 16 มีนาคม 2567 ที่สนามฟุตบอลชลบุรีเอฟซี ตำบลเสม็ด อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี กลุ่มบริษัทพานาโซนิคในประเทศไทย ได้จับมือ สโมสรชลบุรีเอฟ.ซี. ภายใต้การนำของ นายวิทยา คุณปลื้ม นายกอบจ.ชลบุรี จัดกิจกรรม “Panasonic
Kicks Schoo สานฝันลูกหลานครอบครัวพานาโซนิค” เพื่อเรียนรู้ทักษะกีฬาฟุตบอลแบบมืออาชีพ พร้อมสร้างแรงบันดาลใจและส่งเสริมให้เยาวชนมีสุขภาพที่แข็งแรงจากการเล่นกีฬา โดย “โค้ชเฮง” วิทยา เลาหกุล ประธานฝ่ายเทคนิคหัวหน้าผู้ฝึกสอน สโมสรชลบุรี เอฟ.ซี. เปิดโอกาสให้เยาวชนที่เข้าร่วมอบรม กระทบไหล่นักเตะดาวรุ่ง “ฉลามชล” พร้อมโค้ชและอดีตนักเตะทีมชาติ