เหตุไฟส่องสว่างในพื้นที่ ม.5 ต.หนามแดง เชื่อม ม.11 ต.คลองเปร็ง อ.เมืองฉะเชิงเทรา ดับสนิทประชาชนร้องและเดือดร้อนหนัก หวั่น!!พบอันตราย ตรวจสอบเมื่อวันที่ 8 พ.ค.2567 ที่ผ่านมา
วันนี้ 10 พ.ค. 2567 ‘นายกไก่’ นายก อบจ. ฉะเชิงเทรา ส่ง ‘รองน้อง’ ลงพื้นที่พร้อมทีมข่าวอีกครั้ง เพื่อติดตามการทำงานของทีมช่างไฟของผู้รับจ้าง ได้แจ้งผลการตรวจสอบเสาไฟตลอดสายทาง #เส้นบ้านบางหมู-บ้านเกาะดอน ระยะทาง 13.420 กม. มีเสาไฟ จำนวน 119 ต้น ถูกมือดีลักอุปกรณ์ภายใน จนเหลือแต่เสาโหว่กลวง จำนวน 22 ต้น ทำให้ไฟดับมึดตลอดสายทาง
ในวันนี้ ทีมช่างไฟของผู้รับจ้าง เข้าพื้นที่ดำเนินการซ่อมและเดินสายไฟให้ครบชุด เสาที่มีปัญหารายงานถูกขโมยเบรกเกอร์ เทอมินอล และสายไฟ