เมื่อวันที่ 16 พ.ค.67 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่โรงเรียนเมืองจันทร์วิทยาคม ต.เมืองจันทร์ อ.เมืองจันทร์ จ.ศรีสะเกษ นายชัยยงค์ เมธาสุรวิทย์ รอง ผวจ.ศรีสะเกษ ได้เดินทางไปเป็นประธานเปิดหน่วยแพทย์อาสาสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) โครงการปกป้องสถาบันสำคัญของชาติ และหน่วยบริการจังหวัดเคลื่อนที่ ออกให้บริการประชาชนในพื้นที่ ต.เมืองจันทร์ อ.เมืองจันทร์ โดยมีประชาชนในพื้นที่ ต.เมืองจันทร์ และตำบลใกล้เคียง มารับบริการกันเป็นจำนวนมาก โดยมี นพ.พิเชฏฐ์ จงเจริญ จงเจริญ รองนายแพทย์ สสจ.ศรีสะเกษ เป็นผู้กล่าวรายงาน