เมื่อวันที่ 15 เมษายน 2567 ที่บ้านไร่กังสดาล เลขที่ 179 หมู่ 15 ต.วังหมี อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา นายมานิตย์ ภาวสุทธิ์ อดีต สส.ชลบุรี น.ส.กังสดาล ศิริวรรณ ภรรยา นิมนต์ พระภาวนาวชิรมงคล วิ. เจ้าอาวาสวัดป่าธรรมโสภณ ตำบลทะเลชุบศร อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี มาประกอบพิธีบวงสรวงพื้นที่บ้านไร่กังสดาล เพื่อขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในพื้นที่ โดยมี นางตวงทิพย์ ภาวสุทธิ์ชัยกิจ นายกเทศมนตรีตำบลหนองไม้แดง นายสามารถ สุขสว่าง นายกเทศมนตรีตำบลนาป่า นายกันตภณ สุขุมาลินทร์ อดีตสมาชิกสภาเทศบาลเมืองชลบุรี มาร่วมในพิธี