เมื่อวันที่ 24 พ.ค.67 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่วัดบ้านโนนคูณน้อย หมู่ที่ 11 ตำบลหนองหว้า อำเภอเบญจลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ นางสาวชนมณัฐ รอดบุญธรรม รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีทอดผ้าป่าไม้ผล เมล็ดพันธุ์ผัก และการจัดตั้งกองทุนแก้จนคนเบญจลักษ์ โดยมี นายธนา กิจไพบูลย์ชัย ส.ส.ศรีสะเกษ เขต 3 พรรคภูมิใจไทย นายธนเดช พระอารักษ์ นายอำเภอเบญจลักษ์ นายสมยส รำจวน พัฒนาการอำเภอเบญจลักษ์ ข้าราชการ ภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้