ที่มำการผู้ใหญ่บ้านนายคำรณ เกตุประยูร ผู้ใหญ่บ้านหมู่8 ต.มาบโป่ง อ.พานทอง จ.ชลบุรี พร้อมด้วยนายโทรุ เฮียวโดะ อายุ 63 ปีประธานบริษัททีบีเคเค (ประเทศไทย)จำกัดและนางวรดา ชำนาญพืช กรรมการบริหารบริษัทและ นางสาวกานต์สินี กนะกาศัย หัวหน้ากลุ่มนโยบายและวิชาการสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดชลบุรี ได้ร่วมกันมอบข้าวหิมมะลิสุรินทร์ ถุงละ 50กิโลกัมจำนวน22กระสอบรวมกว่าและน้ำเปล่าเค่รื่องอุปโภคบริโภค ให้กับผู้ป่วยติดเตียงและผู้ยากไร้ภายในหมู่ 8 ต.มายโป่ง อ.เมือง จ.ชลบุรี